KingMath Young Genius Competition 2013
ภาพบรรยากาศโครงการ KingMath Young Genius Competition 2013
และค่ายคณิตศาสตร์อัจฉริยะ จังหวัดนครศรีธรรมราช |
|
|
|
|
|
เมื่อวันที่ 20 ตุลาคม 2556 ที่ผ่านมา บริษัท เอดู พาร์ค จำกัด ร่วมกับสถาบันคิงแมทส์จังหวัดนครศรีธรรมราช ได้จัดสอบโครงการ KingMath Young Genius Competition 2013 และค่ายคณิตศาสตร์อัจฉริยะ ณ โรงเรียนกัลยาณีศรีธรรมราช จังหวัดนครศรีธรรมราช
กิจกรรมได้เริ่มต้นด้วยการสอบ เพื่อค้นหาแชมป์ประจำจังหวัดนครศรีธรรมราช ในการเป็นตัวแทนเข้าสู่รอบชิงแชมป์ระดับประเทศ การสอบในครั้งนี้น้อง ๆ ทุกคนต่างมุ่งมั่นและตั้งใจในการทำข้อสอบกันอย่างเต็มที่ |
|
|
บรรยากาศการสอบ |
|
|
|
|
|
หลังจากสอบเสร็จ ได้เวลาเข้าฐานกิจกรรม PlayFACTO นวัตกรรมการเรียนรู้คณิตศาสตร์จากประเทศเกาหลีที่ช่วยสร้างอัจฉริยภาพและความคิดสร้างสรรค์ น้องๆ เรียนรู้คณิตศาสตร์ผ่านกิจกรรมแบบ Hands-on กันอย่างสนุกสนาน และได้รับประสบการณ์การเรียนรู้คณิตศาสตร์รูปแบบใหม่กันอย่างสุดประทับใจ ซึ่งกิจกรรมเหล่านี้ส่งเสริมให้นักเรียนมีทัศนะคติที่ดี และรักในวิชาคณิตศาสตร์ |
|
|
บรรยากาศฐานคณิตศาสตร์ PlayFACTO |
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
นักเรียนที่เข้าร่วมค่ายคณิตศาสตร์อัจฉริยะทุกคนได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมกิจกรรมค่าย |
|
|
|
|
|
|
ได้เวลาตื่นเต้นกับการประกาศผลการสอบคัดเลือกตัวแทนจังหวัดนครศรีธรรมราช มีผู้ปกครองร่วมส่งกำลังใจและลุ้นผลการสอบไปพร้อม ๆ กับน้อง ๆ |
|
|
บรรยากาศการมอบเกียรติบัตรให้กับนักเรียนที่สอบผ่านการคัดเลือก |
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
ในโอกาสนี้ ทางคิงแมทส์สำนักงานใหญ่ขอขอบคุณ
คุณพิชญดา ด่านสกุล |
ผู้บริหารสถาบันคิงแมทส์สาขานครศรีธรรมราช อ.เมือง |
คุณสาริศา รัตนบุรี |
ผู้บริหารสถาบันคิงแมทส์สาขานครศรีธรรมราช อ.ทุ่งสง |
และคุณยุพเรศ พันธวาที |
ผู้บริหารคิงแมทส์สาขานครศรีธรรมราช อ.จันดี |
ที่ร่วมกันบ่มเพาะต้นกล้าคณิตศาสตร์ซึ่งจะเติบโตเป็นอนาคตของประเทศชาติต่อไป และขอแสดงความยินดีกับน้องที่ได้เป็นตัวแทนของนักเรียนคิงแมทส์จังหวัดนครศรีธรรมราช เข้าสู่การสอบรอบชิงแชมป์ระดับประเทศ นักเรียนที่ได้รับรางวัลชมเชย และนักเรียนประเภททั่วไป ซึ่งมีรายชื่อดังต่อไปนี้ |
|
|
KingMath Young Genius Competition 2013 ประเภทนักเรียนคิงแมทส์ |
|
|
ระดับชั้น |
อันดับ |
รายชื่อ |
สาขา |
ป.1 |
ชนะเลิศ อันดับ 1 |
ด.ญ.พัณณพัชร ถิรจิตโต |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
รองชนะเลิศ อันดับ 1 |
ด.ช.ภูมิศิริ หวังภัทราวานิช |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
รองชนะเลิศ อันดับ 2 |
ด.ช.วรินทร์ โฆษิตรังสิกุล |
นครศรีธรรมราช (เมือง) |
รองชนะเลิศ อันดับ 3 |
ด.ช.ปวีณภัทร กาญจนเนตยานนท์ |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
รองชนะเลิศ อันดับ 4 |
ด.ญ.พชรพร อักษรเงิน |
นครศรีธรรมราช(จันดี) |
ชมเชย |
ด.ญ.บัวบูชา รัตนบุรี |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
ชมเชย |
ด.ญ.กันต์นพัช จิตรมานะศักดิ์ |
นครศรีธรรมราช (เมือง) |
ชมเชย |
ด.ช.ธนันชัย ปานพรหมมินทร์ |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
ชมเชย |
ด.ช.ศิวัฒม์ ปัญจคุณาธร |
นครศรีธรรมราช (เมือง) |
ชมเชย |
ด.ญ.ณัฐชญา รัตนะ |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
ป.2 |
ชนะเลิศ อันดับ 1 |
ด.ช.ชวกร ทองเลี่ยมนาค |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
รองชนะเลิศ อันดับ 1 |
ด.ช.ปิยังกูร ชูบัวทอง |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
รองชนะเลิศ อันดับ 2 |
ด.ช.กษิดิ์เดช จูห้อง |
นครศรีธรรมราช (เมือง) |
ป.3 |
ชนะเลิศ อันดับ 1 |
ด.ญ.ภารดี พัฒนโกวิท |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
รองชนะเลิศ อันดับ 1 |
ด.ญ.ขนบพร เพชรชู |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
รองชนะเลิศ อันดับ 2 |
ด.ญ.สริตา ปัญจคุณาธร |
นครศรีธรรมราช (เมือง) |
รองชนะเลิศ อันดับ 3 |
ด.ช.ปุรัณ ประเสริฐไทย |
นครศรีธรรมราช (เมือง) |
รองชนะเลิศ อันดับ 4 |
ด.ช.รภัทร ชื่นสุวรรณ |
นครศรีธรรมราช (เมือง) |
ชมเชย |
ด..ช.ปองคุณ จันทร์คง |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
ชมเชย |
ด.ญ.มาลิษา ชัยยารัตน์ |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
ชมเชย |
ด.ญ.สิดารัศมิ์ นาคปลัด |
นครศรีธรรมราช (เมือง) |
ชมเชย |
ด.ช.ศักดินนนท์ ปิ่นทอง |
นครศรีธรรมราช(จันดี) |
ชมเชย |
ด.ญ.ธันยธรณ์ เตือนวีระเดช |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
ป.4 |
ชนะเลิศ อันดับ 1 |
ด.ญ.พลอยภัสสร ถิรจิตโต |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
รองชนะเลิศ อันดับ 1 |
ด.ช.วิชญ์พล นาคสังข์ |
นครศรีธรรมราช (เมือง) |
รองชนะเลิศ อันดับ 2 |
ด.ญ.ชนิกานต์ หวังภัทราวานิช |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
รองชนะเลิศ อันดับ 3 |
ด.ญ.กวินทรา สุขจิตร |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
ป.5 |
ชนะเลิศ อันดับ 1 |
ด.ช.ธรณ์ธันย์ เตือนวีระเดช |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
ป.6 |
ชนะเลิศ อันดับ 1 |
ด.ช.พิทยา พรหมสุวรรณ์ |
นครศรีธรรมราช (เมือง) |
|
|
|
KingMath Young Genius Competition 2013 ประเภทนักเรียนทั่วไป |
|
|
ระดับชั้น |
อันดับ |
รายชื่อ |
สาขา |
ป.1 |
ชนะเลิศ อันดับ 1 |
ด.ช.วรชน พรหมชัยศรี |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
ป.3 |
ชนะเลิศ อันดับ 1 |
ด.ญ.ชนมน ศิวาวุธ |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
ป.4 |
ชนะเลิศ อันดับ 1 |
ด.ช.พศิน ไชยสลี |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
ป.5 |
ชนะเลิศ อันดับ 1 |
ด.ช.ธนพล ปัญจคุณาธร |
นครศรีธรรมราช (เมือง) |
ป.6 |
ชนะเลิศ อันดับ 1 |
ด.ช.ณัฐสิทธิ์ สืบถวิลกุล |
นครศรีธรรมราช (ทุ่งสง) |
|
|
|
Post News Date : 2013-11-08 |
|
|
|